
  

Niliingia shule ya ufundi ya Don Bosko, - 
Don Bosco Boys Town Karen Nairobi 
1990. Nilikutana na mapadre Waselesiani 
waliokuwa tofauti kabisa na mapadri wen-
gine. Walikuwa wakarimu, marafiki, wali-
mu. Hawa mapadre na Mabruda walishiriki 
kazi zetu, tulicheza pamoja nao, tulisali 
pamoja, walitufundisha darasani; walitu-
penda sana. Wakati wa mapumziko 
walikuwa pamoja nasi, na hata mara nyingi 
sana walikula chakula pamoja nasi. Tukiwa 
Karakana, walitembea kuona maendeleo 

yetu, na pia walitusaidia kuelewa maarifa hapa na pale na kutupatia 
matumaini.  

Mapadre Waselesiani pamoja na Mabruda walitupatia nafasi za 
purudani, michezo na mambo yanayofurahisha vijana. Kukaa Don 
Bosko kila mmoja aliweza kuelewa na kukuza talanta yake, katika 
michezo, muziki, uchoraji na pia katika utakatifu na elimu. Mara 
nyingi tukiwa wanafunzi, mapadre hao walitufundisha hasa kumhusu 
Mt. Yohane Bosko, Mt. Dominiko Savio na pia Maria Msaada wa Wa-
kristo.  

Mwaka 1992 nilienda Don Bosco Embu, shule ya sekondari na 
ufundi ya Waselesiani wa Don Bosko. Hapo kulikuwa na mapadre 
Wataliano ambaye waliokuwa wamebobea katika muziki, ufundi, uku-
lima na elimu. Hao pia walinilea katika karama hiyo hiyo ya Mt. Yo-
hane Bosko. Nyakati zote nilijisikia nyumbani. Ndivyo nilivutiwa na 
wito wa kuwa mmoja wao hadi sasa mimi ni padre Msalesiani. Natoa 
shukrani zangu kwa Mungu kwa njia ya kuandaa kitabu hiki cha Maria 
Msaada wa Wakristo kwa ajili ya kueneza ibada hii ya Maria Msaada 
wa Wakristo na pia kukuza Karama ya Mt. Yohane Bosko ndani ya 
vijana. Baada ya kusomea na kulelewa katika shule na Seminari za Mt. 
Yohane Bosko najivunia kuwa Msalesiani wa Don Bosko. Ni wajibu 
wangu kupekua yaliyo ndani na kuwasaidia wengine kuelewa zaidi. 
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